Chia sẻ các chị em cách lựa chọn và dùng kem duong da toàn thân hiệu quả

• Ban quản trị sẽ tiến hành rà soát Spamer, các bài viết không đúng chủ đề sẽ bị xóa sạch, Các spamer cố tình sẽ bị Block IP vĩnh viễn.

vandung91

3 Tháng tám 2015
20
0
1
27
Hướng dẫn cách lựa chọn và dùng kem duong da toàn thân đúng cách mang lại hiệu quả cao

1. Chọn kem dưỡng da toàn thân

Việc chọn kem dưỡng toàn thân là điều vô cùng quan trọng. Hiện trên thị trường có khá nhiều loại khác nhau, với những thương hiệu khác nhau. Tuy nhiên, theo mình nghĩ việc chọn kem toàn thân nên chọn dạng sữa (lotion), kiểu mềm, nhẹ để dễ thấm vào da và không gây nhờn rít. Với những kem mà đặc quá thì bôi cảm giác khó thấm và hơi nhờn.

2. Thời điểm bôi kem phù hợp

Các bạn có thói quen hay bôi kem dưỡng da toàn thân trước khi đi ngủ, nghĩa là sau khi tắm từ 4-5 tiếng. Như thế thì kem sẽ khó thẩm thấu được hết. Tốt nhất là bôi kem ngay sau khi tắm bởi khi đó da mình đang sạch và ẩm, chân lông đang giãn nở, lúc này bôi kem sẽ thẩm thấu rất nhanh, hiệu quả sẽ rất cao.

3. Nên tẩy da chết 2-3 lần/tuần

Thật ra, nếu da của mình không được sạch, không được tẩy da chết thường xuyên thì làm sao mà kem có thể thẩm thấu và phát huy hiệu quả được. Tất nhiên, mình chỉ nên tẩy da chết một cách nhẹ nhàng chứ không nên dùng mấy sản phẩm có chất tẩy mạnh kiểu lột da.

Thường mình tẩy da chết cho body 3 lần/tuần bằng cách sử dụng Bột cám gạo + sữa chua + Mật ong. Tẩy da chết xong thì dùng ngay kem dưỡng da tốt nhất các bạn nhé.

4. Không quên sử dụng kem chống nắng hàng ngày

Kẻ thù lớn nhất của làn da là tia tử ngoại từ ánh nắng mặt trời, chúng sẽ làm da chúng ta lão hóa nhanh hơn, da dễ sạm, nám thậm chí hậu quả nặng nề hơn là ung thư da. Do đó, kem chống nắng sẽ là áo giáp bảo vệ da khỏi tác động của ánh mặt trời, các bạn nên sử dụng kem chống nắng hàng ngày bất kể ngày râm mát nhé, nhiều bạn rất chủ quan về việc này, tuy trời râm mát nhưng vẫn có ánh sáng mặt trời, da vẫn đang chống chọi lại tia cực tím đó nhé.

Các bạn thử áp dụng theo các hướng dẫn của mình xem hiệu quả thế nào nhé. Chúc các bạn có làn da khỏe, đẹp !!!

Nguồn: Cong Ty My Pham Hoa Anh Dao